Dùng Procare được gần một tháng nhưng có hiện tượng buồn nôn, chóng mặt và cả chán ăn..

74 đã xem

Em chào bác sỹ, em tên là Nhung năm nay em 27 tuổi mới kết hôn được 3 tháng, cách đây 4 tháng em có tiêm văcxin phòng bệnh trước khi mang thai mũi 3 in 1 (rubera, quai bị và sởi). Qua tìm hiểu em được biết đến PM Procare viên uống rất tốt cho những ai đang chuẩn bị mang bầu. E dùng thuốc được gần một tháng nhưng có hiện tượng buồn nôn, chóng mặt và cả chán ăn nữa. Bác sĩ cho em hỏi tác dụng phụ đó có ảnh hưởng gì đến việc thụ thai và em có phải dừng thuốc lại không ạ?

Câu trả lời

Chào bạn Nhung,

Các biểu hiện của bạn đều không phải tác dụng phụ đặc trưng của thuốc PM Procare mà có thể là do một bệnh lý khác gây ra. Tuy nhiên, cũng không loại trừ khả năng bạn bị dị ứng với một thành nào đó trong thuốc. Để chắc chắn, bạn hãy ngừng sử dụng viên thuốc một vài ngày và tới cơ sở y tế để kiểm tra sức khỏe tổng thể một lần. Nếu như nguyên nhân không phải do viên thuốc mà do bệnh lý khác thì bạn có thể sử dụng PM Procare tiếp tục.

Chúc bạn và gia đình mạnh khỏe,